Marufi mai dorewa na eco-friendly a cikin 2022 da bayan haka

Ayyukan kasuwanci masu dorewa sun fi shahara fiye da kowane lokaci, tare da dorewa cikin sauri ya zama babban fifiko ga kasuwanci da manyan masana'antu a duk faɗin duniya.

Ba wai kawai tuƙi mai ɗorewa yana canzawa cikin buƙatun mabukaci ba, amma yana ƙarfafa manyan kamfanoni don magance matsalolin sharar filastik da ke gudana ta hanyar ɗaukar mafita mai dorewa.

Kamfanoni marasa adadi irin su Tetra Pak, Coca-Cola da McDonald's sun riga sun fara amfani da marufi masu dacewa da yanayin muhalli, tare da babban mai ba da abinci mai sauri yana sanar da cewa za ta yi amfani da fakitin da aka sabunta gabaɗaya, sake fa'ida nan da 2025.

Za mu tattauna zaɓuɓɓukan marufi masu dacewa da muhalli, mahimmancin sa da kuma yadda yanayin gaba zai yi kama da marufi mai dorewa.

Menene marufi mai dorewa kuma me yasa ake buƙata?

Batun na eco-friendly, marufi mai ɗorewa shine wanda dukkanmu muka saba da shi, saboda kasancewarsa batun sau da yawa a cikin hasken watsa labarai da kasancewa a gaba ga kamfanonin da ke aiki a duk masana'antu.

Marufi mai ɗorewa shine kalmar laima ga kowane kayan ko marufi wanda ke ƙoƙarin rage haɓakar abubuwan sharar gida da ke shiga wuraren sharar gida.Manufar ɗorewa yana mai da hankali kan yin amfani da kayan haɗin gwiwar muhalli, kamar fakitin da za a iya sake yin amfani da su da kuma abin da za a iya sake yin amfani da su wanda a zahiri za su rushe kuma su koma cikin yanayi da zarar ba a buƙata.

Manufar marufi mai ɗorewa shine musanya filastik amfani guda ɗaya (SUP) don wasu kayan, wanda muka yi bayani dalla-dalla a ƙasa.

Bukatun don dorewa, marufi masu dacewa da muhalli shine babban fifiko a duk faɗin duniya.

Menene misalan marufi masu dacewa da muhalli?

Misalai na marufi masu dacewa da muhalli sun haɗa da:

  • Kwali
  • Takarda
  • Filastik/robobi na halitta wanda aka yi daga kayan shuka

Makomar marufi mai dorewa

Tare da dorewar hanyoyin da za su zama babban fifiko ga ƙananan masana'antu ta hanyar manyan kamfanoni a duk faɗin duniya, akwai hakki da hakki a kanmu duka don yin lissafin gudummawar mu da tsarinmu don dorewa nan gaba.

Ɗaukar kayan ɗorewa da marufi babu shakka zai ƙaru, yayin da ake ci gaba da ilmantar da matasa kan muhimmancinsa, ya kasance a cikin fitattun kafofin watsa labarai kuma sauran kamfanoni suna bin jagorancin ƙungiyoyin da suka riga sun ɗauki wannan hanya.

Yayin da ake buƙatar haɓaka halayen jama'a da bayyanannun abubuwan da za a iya sake yin amfani da su da kuma sake amfani da su, ana sa ran ci gaba mai mahimmanci a cikin takarda, kati da robobi masu ɗorewa tare da ci gaba da ci gaba a duniya don samun kyakkyawar makoma.

Ana neman madadin filastik mai amfani guda ɗaya?Layin mu mai fa'ida na abubuwan da ba za a iya lalata su da takin zamani duk an yi su ne daga kayan tushen shuka waɗanda ke ba da madadin ɗorewa ga filastik gargajiya.Zabi daga daban-daban masu girma dabam nakofuna masu taki,takin bambaro,kwalayen fitar da taki,takin salatin tasada sauransu.

Saukewa: S7A0388

 

 


Lokacin aikawa: Jul-13-2022