Game da Fa'idodin Takarda Mai Fassara A Matsayin Abu

Rage, Sake Amfani, da Maimaita: "Babban Uku" na rayuwa mai dorewa.Kowa ya san jimlar, amma ba kowa ba ne ya san fa'idodin muhalli na takarda da aka sake fa'ida.Yayin da samfuran takarda da aka sake fa'ida ke girma cikin shahara, za mu rushe yadda takardar da aka sake fa'ida ke tasiri ga muhalli.

Yadda Takarda Da Aka Sake Fa'ida Ke Kiyaye Albarkatun Kasa

Kayayyakin takarda da aka sake fa'ida sun ceci albarkatun mu ta hanyoyi fiye da ɗaya.Ga kowane fam 2,000 na takarda da aka sake yin fa'ida, bishiyoyi 17, galan mai 380, da galan ruwa 7,000 ana kiyaye su.Kiyaye albarkatun ƙasa yana da mahimmanci ga lafiyar duniyarmu ta yanzu da kuma na dogon lokaci.

Rage Matakan Carbon Dioxide

Ajiye bishiyoyi 17 kawai na iya tasiri sosai ga matakan carbon dioxide a cikin iska.Bishiyoyi goma sha bakwai na iya sha kilogiram 250 na carbon dioxide, suna rage fitar da hayaki mai gurbata muhalli.

Idan aka kwatanta da sake yin amfani da su, kona tan na takarda yana samar da fam 1,500 na carbon dioxide.Duk lokacin da kuka sayi samfurin takarda da aka sake fa'ida, ku sani kuna taimakawa wajen warkar da duniyarmu.

Rage Matsayin gurɓatawa

Takardar sake amfani da ita na taka muhimmiyar rawa wajen rage yawan gurbacewar yanayi.Sake yin amfani da su na iya rage gurɓacewar iska ta73% da gurɓataccen ruwa da kashi 35%, wanda hakan ya sa ya zama babban jigon yaƙi da sauyin yanayi.

Gurbacewar iska da ruwa na iya haifar da muhimman batutuwan muhalli da muhalli.Gurbacewar iska da fitar da iskar gas na da alaka sosai.Gurbacewar ruwa kuma na iya shafar iyawar halittun ruwa na iya haifuwa da kuma tsarin rayuwa, yana haifar da wani tasiri mai ruɗani a cikin yanayin halittu.Kayayyakin takarda da aka sake yin fa'ida suna taimakawa wajen kiyaye lafiyar duniyarmu gaba ɗaya, wanda shine dalilin da yasa ƙaura daga samfuran takarda budurwoyi ya zama dole don yanayin muhallin duniya.

Ajiye Filin Kisan ƙasa

Kayayyakin takarda suna ɗaukar kusan kashi 28% na sarari a wuraren da ake zubar da ƙasa, kuma yana iya ɗaukar shekaru 15 kafin wasu takarda su lalace.Lokacin da ya fara rubewa, yawanci tsarin anaerobic ne, wanda ke cutar da muhalli saboda yana samar da iskar methane.Gas na methane yana da ƙonewa sosai, yana mai da ƙasƙanci ya zama babban haɗarin muhalli.

Sake yin amfani da takarda yana barin sarari ga abubuwan da ba za a iya sake yin amfani da su ba kuma dole ne a zubar da su a cikin wurin da ake zubar da shara, kuma yana taimakawa wajen hana samar da ƙarin wuraren da ake zubar da ƙasa.Kodayake suna da mahimmanci don zubar da datti, takarda sake yin amfani da ita yana ƙarfafa ingantaccen sarrafa sharar kuma yana rage yiwuwar matsalolin muhalli da ke haifar da zubar da ƙasa.

 

Idan kuna neman saka hannun jari a cikin samfuran da ke da alaƙa da muhalli waɗanda za ku ji daɗi da su, abubuwan da aka yi daga takarda da aka sake fa'ida sune babban madadin samfuran gargajiya, waɗanda ba za a iya sake yin amfani da su ba.A Kayayyakin Takarda Green, muna ba da samfura iri-iri da aka yi daga kayan takarda da aka sake fa'ida don duk buƙatun ku.

 

Ana neman madadin filastik mai amfani guda ɗaya?Layin mu mai fa'ida na abubuwan da ba za a iya lalata su da takin zamani duk an yi su ne daga kayan tushen shuka waɗanda ke ba da madadin ɗorewa ga filastik gargajiya.Zabi daga daban-daban masu girma dabam nakofuna masu taki,takin bambaro,kwalayen fitar da taki,takin salatin tasada sauransu.

 

 


Lokacin aikawa: Yuli-27-2022