Hanyoyin amfani da koren marufi

Dangane da yanayin gurɓacewar muhalli da ke haifar da karuwar sharar robobi, masu siye suna yin amfani da marufi a maimakon haka don tabbatar da lafiya da inganta yanayin rayuwa.

Menene koren marufi?

Green marufi shine marufi tare da kayan halitta, abokantaka na muhalli, mai sauƙin lalata a cikin ɗan gajeren lokaci.Waɗannan samfuran ne waɗanda ba su cutar da lafiyar ɗan adam kuma ba sa barin mummunan sakamako ga yanayin rayuwa.Samfura don marufi, adana abinci, ɗauka don yiwa masu amfani hidima.

Ana iya ambaton nau'ikan fakitin kore kamar:jakunkuna na takarda, akwatunan takarda, takarda bambaro, Jakunkuna marasa saƙa, Jakunkuna na filastik masu lalata, ganyen magarya, ganyen ayaba, da sauransu. Waɗannan samfuran sun shahara sosai, ana amfani da su don nade ko adana abinci, adanawa lokacin sayayya.

Halin yin amfani da marufi kore ya zama yanayin duniya.An haifi samfuran kore don aiwatar da wannan yanayin don ƙirƙirar samfuran da suka dace, lafiya ga lafiya, aminci ga yanayin rayuwa, suna nuna alhakinsu na rayuwa gama gari na al'umma gaba ɗaya.

Hanyoyin amfani da koren fakitin masu amfani

Muna rayuwa a cikin gurɓataccen yanayi daga tushen ruwa, tushen ƙasa zuwa iska.Idan muka ci gaba da tsohuwar al'ada ta yin amfani da marufi da kwalabe na filastik, yanayin muhalli zai zama haɗari, yana da matukar tasiri ga jin daɗin ɗan adam da rayuwa.

A yanzu lokaci ya yi da kowannenmu zai wayar da kanmu da aiwatar da tsarin yin amfani da koren marufi don iyakance karuwar sharar filastik da ba za a iya lalata ta ba.

Zaɓin kore, tsabta da samfurori masu aminci shine abin da masu amfani ke nufi.Wannan wata hanya ce ta haɓaka darajar rayuwa da kare lafiyar kanku da dangin ku.

Green kayayyakin a kasuwa a yau

Amfanijakunkuna na takardamaimakon jakar filastik ba kawai yana kare muhalli ba amma yana nuna alatu da salon masu amfani.Jakunkuna na takarda ba kawai don tattara kayan da ake ɗauka ba ne, har ma a matsayin kayan haɗi lokacin tafiya da sayayya, waɗanda kuma suna da kyau sosai kuma masu laushi.

Takarda bambarosamfurori ne da ke aiki kamar bambaro na filastik na yau da kullun amma sun fi kyau saboda suna cikin sauƙi bazuwar yanayi.Batun takarda sun zo da girma da launuka iri-iri don masu amfani da su za su zaɓa daga ciki.Yin amfani da bambaro na takarda maimakon robobi na ba da gudummawa ga ƙoƙarin magance matsalar sharar filastik a duk faɗin duniya.

Wani samfurin da ke taimakawa ga juyin juya halin kore shine aakwatin takardawanda ke sanya kayan abinci a gida ko a kan tafiya ya dace sosai.Akwatunan takarda iri-iri na iya ɗaukar abinci daban-daban, tare da ƙira da girma da yawa don zaɓin da yawa.Abinci a cikin busasshen tsari ko ruwa yana da sauƙin ɗauka ba tare da damuwa game da ɗigo ba, kare abinci yayin sufuri.

Kofuna na takardasamfuri ne da aka haifa don maye gurbin kofuna na filastik.A daidai lokacin da masana'antar sha ke haɓaka cikin sauri, ƙaddamar da kofuna na takarda zai rage yawan sharar kofi na filastik.Kofuna na takarda don amfani a kan-site ko tafi-da-gidanka sun dace da dacewa ga masu sayarwa da masu amfani.

Bayan haka, akwai wasu samfurori daga takarda irin sutiren takarda, kwalban takarda, da dai sauransu, yin hidima ga matsakaicin marufi da masana'antun abinci.

Fahimtar illolin da sharar filastik ke haifarwa da kuma nuna ruhin kariyar muhalli, bari mu haɗa hannu don ƙirƙirar juyin juya hali ta amfani da marufi koren don ceton duniya daga gurɓacewar muhalli.


Lokacin aikawa: Mayu-19-2021